(N)
เมื่อวานมีคุณยายหาบน้ำผึ้งมาขายที่หน้าบ้านผมสนใจจึงเรียกยายมาถามว่า
ผม : ยายน้ำผึ้งขวดละเท่าไหร่
ยาย : ขวดละ120บาท
ผม : แล้วน้ำผึ้งนี้แท้ไหมครับ
ยาย : แท้สิยายพึ่งไปตีมาจากในสวนเมื่อวาน
ผม : ถ้าผมซื้อ2ขวด ลดเหลือขวดละ100ไหมครับ
ยาย : ลดให้ไม่ได้หรอกหลาน น้ำตาลมันแพง
ผม : นึกในใจไหนบอกว่าน้ำผึ้งแท้ แล้วเกี่ยวอะไร
กับน้ำตาลแพง สงสัยแกลืมตัว
 |
|